วันที่ 21-22 มิถุนายน 2566 นายเทิดทูน วรวะไล รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาการศึกษามัธยมศึกษาสมุทรปราการ ปฏิบัติหน้าที่รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นประธานเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการจัดกิจกรรมการเรียนรู้เชิงรุก ด้วยเทคโนโลยี IPAD สำหรับผู้บริหารและครู สังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อให้ผู้บริหารและครู มีทักษะในการจัดการเรียนรู้ การจัดการชั้นเรียนและนำเสนอผลลัพธ์การเรียนรู้ของผู้เรียนในรูปแบบไฟล์ดิจิทัลได้ ตามข้อกำหนดในการทำวิทยฐานะใหม่หรือเกณฑ์ PA โดยได้รับความอนุเคราะห์วิทยากรจาก บริษัท คอมเซเว่น จำกัด (มหาชน) โดยมี คณะศึกษานิเทศก์ ผู้บริหาร ครู และบุคลากรทางการศึกษาในสังกัดเข้าร่วมการอบรม ณ ห้องประชุมอินทนิล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด
ดาวน์โหลดภาพที่นี่ ดาวน์โหลดภาพกล้อง 2
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]