วันที่ 12 มิถุนายน 2561 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นประธานในพิธีเปิดการประชุมเชิงปฏิบัติการถอดบทเรียน แลกเปลี่ยนเรียนรู้ กิจกรรมโรงเรียนวิถีพุทธสู่โรงเรียนวิถีพุทธชั้นนำ เพื่อเตรียมความพร้อมให้กับโรงเรียนในสังกัด ให้ผ่านการคัดเลือกเป็นโรงเรียนวิถีพุทธชั้นนำ รุ่นที่ 14 ปีการศึกษา 2566 ผู้เข้าร่วมประชุมประกอบด้วย ครูจากโรงเรียนที่ประสงค์จะสมัครรับการประเมินเป็นโรงเรียนวิถีพุทธชั้นนำ รุ่นที่ 14 จำนวน 15 โรงเรียน โรงเรียนละ 2 คนวิทยากรได้แก่ คณะศึกษานิเทศก์ และคณะครูจากโรงเรียนเตรียมอุดมศึกษาพัฒนาการ ร้อยเอ็ด โรงเรียนสุวรรณภูมิพิทยไพศาล และโรงเรียนผาน้ำทิพย์วิทยา ณ ห้องประชุมอินทนิล สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษาร้อยเอ็ด
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]