วันที่ 15 มกราคม 2565 เวลา 09.00 น. ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นประธานในการอบรมเชิงปฏิบัติการพัฒนาสื่อ นวัตกรรมการเรียนรู้แบบออนไลน์ ตามแนวทางการจัดการเรียนรู้แบบ Active Learning สำหรับครูกลุ่มสาระการเรียนรู้การงานอาชีพรูปแบบออนไลน์ ผ่านโปรแกรม Cisco Webex Meetingโดย ดร.อุพิษ เหมือนทอง ผู้อำนวยการกลุ่มนิเทศ ติดตาม และประเมินผลการจัดการศึกษา กล่าวรายงานวัตถุประสงค์การจัดอบรม และ นายอัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์ ศึกษานิเทศก์, นางชิญนารถ สุดานิช ศึกษานิเทศก์, และดร.สาธกา ตาลชัย ศึกษานิเทศก์ เป็นวิทยากรบรรยายให้กับผู้เข้ารับการอบรม ณ ห้องประชุมปาริชาต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/271834288_4781127601941360_2385326392258774564_n-1.jpg)
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/271960100_4781128015274652_2918109871056839593_n-1.jpg)
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/271974951_4781127708608016_5321776160342247471_n-1.jpg)
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/271870069_4781127818608005_8768785276114123940_n.jpg)
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/271766541_4781131328607654_157959626652954463_n-1024x578.jpg)
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/272005474_4781129688607818_81556027462126811_n-1024x543.jpg)
![](https://sesao-ret.go.th/wp-content/uploads/2022/01/271805853_4781127488608038_5988458806208280967_n.jpg)