๓๑ มกราคม ๒๕๖๖ นางสาวตรีนุช เทียนทอง รัฐมนตรีว่าการกระทรวงศึกษาธิการ ประธานในพิธีเปิดงานศิลปหัตถกรรมนักเรียน ระดับชาติ ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ ครั้งที่ ๗๐ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ จังหวัดร้อยเอ็ด โดยมี นายทรงพล ใจกริ่ม ผู้ว่าราชการจังหวัดร้อยเอ็ด ประธานจัดงาน กล่าวต้อนรับ ดร.อัมพร พินะสา เลขาธิการคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน กล่าวรายงาน พร้อมด้วย ดร.พัฒนะ พัฒนทวีดล ดร.ธีร์ ภวังคนันท์ รองเลขาธิการ กพฐ. ดร.อนันต์ พันนึก ผู้ช่วยเลขาธิการ กพฐ. ผู้อำนวยการสำนักผู้เชี่ยวชาญ สพฐ. ผู้ทรงคุณวุฒิ ผอ.สพม.ร้อยเอ็ด ผอ.สพป.ร้อยเอ็ด เขต ๑, เขต ๒, เขต ๓ ผอ.ศูนย์การศึกษาพิเศษประจำจังหวัดร้อยเอ็ด ศึกษาธิการจังหวัดร้อยเอ็ด หัวหน้าส่วนราชการ ผู้บริหารการศึกษา ผู้บริหารสถานศึกษา ผอ.กลุ่ม/หน่วย ข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษา นักเรีียน และประชาชนทั่วไป เข้าร่วมในพิธีเปิด ณ ลานสาเกตนคร หน้าหอโหวด บึงพลาญชัย อำเภอเมืองร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]