วันที่ ๑๓ – ๑๗ มิถุนายน ๒๕๖๕ ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ได้แต่งตั้งคณะกรรมการนิเทศ กำกับ ติดตามการดำเนินงานเตรียมความพร้อมในการเปิดภาคเรียนที่ ๑ ปีการศึกษา ๒๕๖๕ ของสถานศึกษาในสังกัด จำนวน ๖๐ โรงเรียน ซึ่งประกอบด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ผู้ทรงคุณวุฒิ ใน คณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผล และนิเทศการศึกษาของเขตพื้นที่การศึกษา (ก.ต.ป.น.) ศึกษานิเทศก์ และบุคลากรจากกลุ่มส่งเสริมการจัดการศึกษา รวมทั้งสิ้นจำนวน ๗ ชุด เพื่อออกกำกับ ติดตาม การเปิดภาคเรียนของสถานศึกษาในสังกัดให้เป็นไปตามนโยบายของกระทรวงศึกษาธิการ และเหมาะสมตามบริบทของแต่ละพื้นที่ โดยให้พิจารณาประกาศของศูนย์บริหารสถานการณ์การแพร่ระบาดของโรคติดเชื้อไวรัสโคโรน่า 2019 (ศบค.) และคณะกรรมการโรคติดต่อจังหวัด ซึ่งพบว่าสถานศึกษาในสังกัดทุกโรงเรียนได้มีการบริหารจัดการที่ดี และได้คำนึงถึงความปลอดภัยสูงสุด ทั้งมิติการเตรียมความพร้อม ด้านอาคารสถานที่ การจัดการเรียนการสอนในรูปแบบที่เหมาะสม
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]