วันที่ 16 พฤษภาคม 2565 สำนักงานคณะกรรมการการศึกษาขั้นพื้นฐาน โดยสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ ได้ดำเนินโครงการพัฒนาข้าราชการครูและบุคลากรทางการศึกษาก่อนแต่งตั้งให้ดำรงตำแหน่งผู้บริหารสถานศึกษา (ตำแหน่งรองผู้อำนวยการสถานศึกษาและผู้อำนวยการสถานศึกษา)ในรูปแบบออนไลน์ผ่านสื่ออิเล็กทรอนิกส์ โดยมอบหมายให้ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นหน่วยพัฒนารองผู้อำนวยการสถานศึกษา ภาคตะวันออกเฉียงเหนือ จำนวน 423 คน โดยมี ดร.อนันต์ พันนึก ผู้อำนวยการสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ สพฐ. เป็นประธานในพิธีเปิดและบรรยายพิเศษ ดร.สังคม จันทร์วิเศษ ผู้อำนวยกลุ่มวิจัยและพัฒนาการบริหารทรัพยากรบุคคลสำนักพัฒนาระบบบริหารงานบุคคลและนิติการ สพฐ. เป็นผู้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการในการนี้ ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ประธานหน่วยพัฒนาได้กล่าวรายงานวัตถุประสงค์ของโครงการความพร้อมของการพัฒนาพร้อมด้วย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษา ร่วมพบปะและชี้แจงแนวทางในการพัฒนา เพื่อให้เป็นไปตามวัตถุประสงค์ของโครงการและได้รับเกียรติจาก รศ.ดร. กฤษกนก ดวงชาทม รองคณบดีคณะครุศาสตร์ มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม และดรพบภูจอมจิตรอาจารย์มหาวิทยาลัยราชภัฏมหาสารคาม มาเป็นวิทยากรบรรยาย ณ ห้องประชุมปาริชาต สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด คลิกชมภาพทั้งหมดที่นี่
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]