วันที่ 25 มีนาคม 2565 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด มอบหมายให้ ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นประธานพิธีเปิดการอบรมเชิงปฏิบัติการการเขียนโครงร่างองค์กรและการเขียนรายงานหมวด 1 – หมวด 7 เพื่อเตรียมรับการประเมินรางวัลคุณภาพ OBECQA ปี
พ.ศ.2565 โดยมีวัตถุประสงค์เพื่อพัฒนาผู้บริหาร ครูและบุคลากรทางการศึกษา โรงเรียนที่ขอรับการประเมิน ให้มีความพร้อมรับการประเมิน OBECQA ในปีพศ. 2565 และขับเคลื่อนกิจกรรมต่างๆเกี่ยวกับโรงเรียนมาตรฐานสากล ให้มีความต่อเนื่องและยั่งยืน เกิดการแลกเปลี่ยนเรียนรู้ระหว่างบุคลากรในโรงเรียนมาตรฐานสากลทั้งในและนอกพื้นที่โดยมีโรงเรียนที่เข้าร่วมรับการอบรมในครั้งนี้จำนวน 9 โรงเรียน ณ ห้องประชุม ชั้น 6 โรงแรมเอ็มแกรนด์ อำเภอเมืองร้อยเอ็ด จังหวัดร้อยเอ็ด
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]