วันที่ 19 มีนาคม 2565 สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ร่วมกับ สมาคมครูสุขศึกษาและพลศึกษาจังหวัดร้อยเอ็ด จัดการแข่งขันกีฬาฟุตบอลนักเรียนรุ่นอายุ 18 ปี ชิงชนะเลิศ สำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด “มัธยมศึกษา สพม.รอ.ลีกคัพ 2021 ครั้งที่ 2 ประจำปี 2564” ฤดูกาล 2564 – 2565 (2nd The Secondary Educational Service Area Office Roi-Et League Cup 2021: SESAO RET) โดยได้รับเกียรติจาก ดร.ตวง อันทะไชย ประธานคณะกรรมาธิการการศึกษา วุฒิสภา เป็นประธานในพิธีเปิดและปิดการแข่งขันกีฬาฟุตบอลฯ และดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด เป็นผู้กล่าวรายงานในครั้งนี้ พร้อมด้วยคณะกรรมการดำเนินการจัดการแข่งขัน ผู้บริหารสถานศึกษา บุคลากรทางการศึกษา ครูและนักเรียน ในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ร่วมให้การต้อนรับ ณ สนามกีฬากลางจังหวัดร้อยเอ็ด
ดูย้อนหลังคลิกที่นี่ https://www.youtube.com/watch?v=Ft4GKTIQKXY&ab_channel=SESAO_RETChannel
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]