วันที่ 14 มีนาคม 2565 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด พร้อมด้วยนายวงศกร ประกอบนันท์ รองผู้อำนวยการสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ตลอดจนคณะผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัด เข้าร่วมประชุมรับฟังและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นเกี่ยวกับแนวทางการนำหลักสูตรและกระบวนการเรียนรู้ตามศาสตร์พระราชาไปสู่การจัดการเรียนรู้ในสถานศึกษากับโครงการเกษตรเพื่ออาหารกลางวันด้วยศาสตร์พระราชาตามหลักปรัชญาของเศรษฐกิจพอเพียง ของคณะกรรมาธิการการศึกษาวุฒิสภา โดยมี ดร.ตวง อันทะไชย ประธานคณะกรรมาธิการการศึกษาวุฒิสภา เป็นประธานในพิธีเปิดพร้อมคณะผู้บริหารสถานศึกษาในสังกัดร่วมนำเสนอผลการดำเนินงานของสถานศึกษาที่มีประสบการณ์เกี่ยวกับการน้อมนำศาสตร์พระราชาไปสู่การปฏิบัติจริงผ่านสื่อออนไลน์ เต็มรูปแบบจำนวน 5 โรงเรียนประกอบไปด้วย 1 โรงเรียนสุวรรณภูมิวิทยาลัย 2 โรงเรียนศรีสมเด็จพิมพ์พัฒนาวิทยา 3 โรงเรียนธงธานี 4 โรงเรียนเมืองน้อยวิทยาคม 5 โรงเรียนศรีธวัชวิทยาลัย ณ ห้องประชุมร่มเกล้าเย็น โรงเรียนร่มเกล้า อำเภอโคกศรีสุพรรณ จังหวัดสกลนคร
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]