วันที่ 13 กุมภาพันธ์ 2565 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ประธานศูนย์สอบ สพม.ร้อยเอ็ด ได้มอบหมายให้ ดร.ธนา โด่งพิมาย นายยอดรัก บุรวัฒน์ นายวงศกร ประกอบนันท์ รองผู้อำนวยการ สพม.ร้อยเอ็ด คณะผู้ทรงคุณวุฒิในคณะกรรมการติดตาม ตรวจสอบ ประเมินผลและนิเทศการศึกษา (ก.ต.ป.น.) ผู้บริหารสถานศึกษา และคณะศึกษานิเทศก์ ออกตรวจเยี่ยมและให้กำลังใจ รวมทั้งติดตามการบริหารการจัดสอบในสนามสอบให้เป็นไปตามมาตรฐานของ สถาบันทดสอบทางการศึกษาแห่งชาติ องค์การมหาชน (สทศ.) และเพื่อให้เป็นไปตามมาตรการการป้องกันการแพร่ระบาดของเชื้อไวรัสโคโรนา 2019 (covid-19) อย่างเคร่งครัด โดยได้แนะนำข้อปฏิบัติในการสอบให้กับคณะกรรมการผู้ปฏิบัติหน้าที่ในสนามทดสอบทางการศึกษาระดับชาติขั้นพื้นฐาน (o-net) ระดับชั้นมัธยมศึกษาปีที่ 3 ประจำปีการศึกษา 2564 ของโรงเรียนในสังกัดสำนักงานเขตพื้นที่การศึกษามัธยมศึกษาร้อยเอ็ด ซึ่งมีจำนวนสนามสอบในปีนี้ทั้งสิ้น 26 สนาม
ข่าวอื่นๆ ที่เกี่ยวข้อง
Authentic learning
วันที่ 24 กรกฎาคม 2567 ดร.อดุลย์ศักดิ์ บุญเอนก ผู้อำนวย […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
24 กรกฎาคม 2024สัปดาห์วันภาษาไทยแห่งชาติ ประจำปี พ.ศ.2567
วันที่ 12 กรกกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]
อัครวิทย์ อังเรขพาณิชย์
12 กรกฎาคม 2024อัจฉริยภาพด้านคณิตศาสตร์ วิทยาศาสตร์ และเทคโนโลยี
วันที่ 11 กรกฎาคม 2567 ดร.ธนา โด่งพิมาย รองผู้อำนวยการ […]